eventum - en to vi translation catalogue (494 entries)

en: 
    To view more details of this issue, or to update it, please visit the following URL
vi: 
    Để xem chi tiết về vấn đề này, hoặc cập nhật nó, hãy vào liên kết bên dưới

en: % Complete
vi: % Hoàn tất

en: %1 Field
vi: Trường %1

en: %1$s Group
vi: Nhóm %1$s

en: %1$s or greater
vi: %1$s hoặc lớn hơn

en: %1$s or less
vi: %1$s hoặc nhỏ hơn

en: %1:
    %2 ago
vi: %1:
    cách đây %2

en: 'Note Discussion', 'Email Discussion' and 'Telephone Discussion' categories are required by Eventum and cannot be deleted.
vi: Các danh mục 'Thảo luận Ghi chú', 'Thảo luận Email' và 'Thảo luận Điện thoại' được yêu cầu bởi Eventum và không thể bị xóa.

en: (All Issues)
vi: (Tất cả vấn đề)

en: (Alternate domains that point to 'Address Hostname')
vi: Tên miền phụ trỏ đến 'Địa chỉ Tên máy chủ'

en: (Open Issues)
vi: (Các vấn để Mở)

en: (This MUST contain a real email address, e.g. "%1" or "%2")
vi: (Cái này PHẢI chứa địa chỉ email thật, ví dụ: "%1" or "%2")

en: (This will be included in the From address of all emails sent by Eventum)
vi: (Cái này sẽ được bao gồm trong địa chỉ Từ của tất cả email được gửi bởi Eventum)

en: (This will be included in the From address of all notes sent by Eventum)
vi: (Cái này sẽ được bao gồm trong địa chỉ Từ của tất cả ghi chú được gửi bởi Eventum)

en: (Tip: port defaults are 110 for POP3 servers and 143 for IMAP ones)
vi: (Mẹo: cổng mặc định là 110 cho các server sử dụng POP3 và 143 cho IMAP)

en: (archived)
vi: (đã lưu trữ)

en: (default %1)
vi: (mặc định %1)

en: (default folder is INBOX)
vi: (Thư mục đặc định là HỘP THƯ)

en: (e.g. %1)
vi: (ví dụ: %1)

en: (hold 'ALT' key and press '3' one time) - to access the 'Search' box
vi: (giữ phím 'ALT' và nhấn phím '3' một lần) - để truy cập hộp 'Tìm Kiếm'

en: (hold 'ALT' key and press '4' one time) - to access the 'Go' box
vi: (giữ phím 'ALT' và nhấn phím '4' một lần) - để truy cập hộp 'Go'

en: (in hours please)
vi: (vui lòng chờ vài giờ)

en: (literally)
vi: (theo từng từ)

en: (requires %1 installed in your server)
vi: (yêu cầu %1 được cài đặt trên máy chủ của bạn)

en: (separate multiple addresses with commas)
vi: (các địa chỉ được phân cách bởi dấu phẩy)

en: (this color will be used in the issue listing page)
vi: (màu này sẽ được dùng trong trang liệt kê vấn đề)

en: (three letter abbreviation)
vi: (ba kí tự viết tắt)

en: -- Select One --
vi: -- Lựa Chọn --

en: <b>NOTE:</b> Email will <b>NOT</b> be sent to the notification list, if this option if chosen. This is useful as way to backload a set of emails into an existing issue.
vi: <b>LƯU Ý:</b> Thư điện tử này sẽ <b>KHÔNG</b> được gửi đến danh sách thông báo, nếu tùy chọn này được chọn. Điều này thật sự hữu ích để nạp trở lại một tập hợp các thư điện tử vào một vấn đề đang tồn tại.

en: <b>NOTE:</b> Email will be broadcasted to the full notification list, including any customers, if this option is chosen.
vi: <b>LƯU Ý:</b> Thư điện tử sẽ được đưa vào danh sách thông báo đầy đủ, bao gồm các khách hàng bất kỳ, nếu chọn tùy chọn này.

en: <b>NOTE:</b> Email will be saved as a note and broadcasted only to staff users.
vi: <b>LƯU Ý:</b> Thư điện tử sẽ được lưu như là ghi chú và chỉ được đưa đến các đội ngũ.

en: A new issue was just created and assigned to you.
vi: Một vấn đề mới đã được tạo và được giao cho bạn.

en: A new issue was just created in the system.
vi: Một vấn đề mới vừa được tạo trong hệ thống.

en: A new user was just created for you in the system.
vi: Một người dùng mới vừa được tạo trong hệ thống

en: ADDED
vi: ĐÃ THÊM

en: ADVISORY: Your reply will be sent to the notification list.
vi: TƯ VẤN: Hồi âm của bạn sẽ được gửi vào danh sách thông báo.

en: ALERT:
vi: CẢNH BÁO:

en: ALL
vi: TẤT CẢ

en: AND / OR
vi: VÀ / HOẶC

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Abbreviation:
vi: Viết tắt

en: Account Creation
vi: Tạo Tài khoản

en: Account Manager
vi: Người quản lý Tài Khoản

en: Account Manager:
vi: Người quản lý Tài khoản

en: Account Preferences
vi: Tùy chọn Tài khoản

en: Account Signup
vi: Đăng ký Tài Khoản

en: Action
vi: Hoạt động

en: Action Type
vi: Kiểu hoạt động

en: Action Type:
vi: Kiểu hoạt động:

en: Actions
vi: Các hoạt động

en: Actions are any event that shows up in the history of an issue, such as a user or a developer updating an issue, uploading a file, sending an email, etc.
vi: Các hoạt động là sự kiện bất kỳ được hiển thị trong lịch sử của vấn đề, ví dụ một người dùng hay một nhà phát triển cập nhật một sự kiện, tải lên tập tin, gửi thư, v.v..

en: Active
vi: Đang hoạt động

en: Activity Type
vi: Kiểu hoạt động

en: Activity in Past
vi: Hoạt động đã qua

en: Add
vi: Thêm

en: Add / Edit Categories
vi: Thêm / Sửa danh mục

en: Add / Edit Phone Support Categories
vi: Thêm / Sửa danh mục điện thoại hỗ trợ

en: Add / Edit Priorities
vi: Thêm / Sửa các ưu tiên

en: Add / Edit Releases
vi: Thêm / Sửa các bản phát hành

en: Add Action
vi: Thêm hoạt động

en: Add Authorized Replier
vi: Thêm người hồi đáp

en: Add Condition
vi: Thêm điều kiện

en: Add Email Signature
vi: Thêm chữ ký thư điện tử

en: Add Extra Recipients To Notification List?
vi: Thêm người nhận bổ sung vào danh sách thông báo?

en: Add Files
vi: Thêm tập tin

en: Add Myself to list of assignees.
vi: Thêm tôi vào danh sách phân công.

en: Add New Files
vi: Thêm tập tin mới

en: Add New Requirement
vi: Thêm yêu cầu mới

en: Add Phone Call
vi: Thêm số điện thoại

en: Add Phone Entry
vi: Thêm tất cả điện thoại

en: Add Subscription
vi: Thêm đăng ký

en: Add Time Entry
vi: Thêm mục thời gian

en: Add Unknown Recipients to Issue Notification List
vi: Thêm người nhận vô danh vào Danh sách Thông báo Vấn đề

en: Add sender to authorized repliers list?
vi: Thêm người gửi vào danh sách người hồi đáp?

en: Address Hostname:
vi: Địa chỉ Tên máy chủ

en: Administration
vi: Quản Trị

en: Administrator
vi: Quản trị viên

en: Advanced Options
vi: Tùy chọn Nâng Cao

en: Advanced Search
vi: Tìm kiếm Nâng cao

en: Advanced Search / Creating Custom Queries
vi: Tiềm kiến Nâng Cao / Tạo truy vấn tùy chọn

en: After Sender Name
vi: Sau tên Người gửi

en: Aggregate
vi: Tổng hợp

en: Alert Group Leader:
vi: Thông báo Trưởng nhóm:

en: Alert IRC:
vi: Thông báo IRC:

en: Alert Query
vi: Thông báo Truy vấn

en: Alert Reason
vi: Thông báo Lý do

en: All
vi: Tất cả

en: All Issues
vi: Tất cả Vấn đề

en: All Text (emails, notes, etc)
vi: Tất cả văn bản (thư điện tử, ghi chú, v.v..)

en: All time tracking information for the given support level or customer. Issues without any time tracking data do not affect the average or median.
vi: Tất cả thời gian theo dõi thông tin cho các mức hỗ trợ hoặc khách hàng. Các vấn đề mà không có dữ liệu thời gian theo dõi sẽ không ảnh hưởng chỉ số trung bình.

en: Allow Un-Assigned Issues?
vi: Cho phép các Vấn đề chưa phân công?

en: Allowed to view all issues on the projects associated to this user; Allowed to create new issues and to send emails on existing issues.
vi: Được phép xem tất cả vấn đề của đề án kết hợp với người dùng; Được phép tạo vấn đề mới và gửi thư về những vấn đề tồn tại.

en: Allowed to view all issues on the projects associated to this user; Allowed to create new issues, update existing issues, and to send emails and notes to existing issues.
vi: Được phép xem tất cả vấn đề của đề án kết hợp với người dùng này; Được phép tạo, cập nhật vấn đề, và gửi thư và ghi chú về những vấn đề tồn tại.

en: Allowed to view all issues on the projects associated to this user; Allowed to create new issues, update existing issues, and to send emails and notes to existing issues. Also, this type of user is also allowed on the special administration section of Eventum to tweak most project-level features and options.
vi: Được phép xem tất cả vấn của đề án kết hợp với người dùng này; Được phép tạo, cập nhật vấn đề, và gửi thư và ghi chú về những vấn đề tồn tạo. Ngoài ra, loại người dùng này cũng được phép quản trị vùng đặc biệt của Eventum để chỉnh sửa hầu hết tính năng và tùy chọn của đề án.

en: Allowed to view all issues on the projects associated to this user; cannot create new issues or edit existing issues.
vi: Được phép xem tất cả vấn đề của đề án kết hợp với người dùng này; không thể tạo mới hay chỉnh sửa vấn đề.

en: Also Filter By Issue Priorities
vi: Cũng lọc theo độ ưu vấn đề

en: Also, all issues that are marked as duplicates from this one were updated as well.
vi: Ngoài ra, tất cả các vấn đề được đánh dấu trùng lặp từ vấn đề này đều được cập nhật.

en: An Error Was Found
vi: Một lỗi được tìm thấy

en: An error occurred while trying to add the FAQ entry.
vi: Có lỗi xảy ra trong khi thêm mục FAQ

en: An error occurred while trying to add the new account manager.
vi: Có lỗi xảy ra trong khi thêm mới người quản lý tài khoản.

en: An error occurred while trying to add the new account.
vi: Có lỗi xảy ra khi tạo mới tài khoản.

en: An error occurred while trying to add the new action.
vi: Có lỗi xảy ra khi khi thêm hoạt động mới.

en: An error occurred while trying to add the new category.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm mới một danh mục.

en: An error occurred while trying to add the new condition.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm điều kiện mới.

en: An error occurred while trying to add the new custom field.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm mới một trường tùy chọn.

en: An error occurred while trying to add the new customization.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm tùy biến mới.

en: An error occurred while trying to add the new email response.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm hồi đáp thư điện tử mới.

en: An error occurred while trying to add the new group.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm nhóm mới.

en: An error occurred while trying to add the new issue resolution.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm giải pháp mới cho vấn đề.

en: An error occurred while trying to add the new link filter.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm bộ lọc liên kết mới.

en: An error occurred while trying to add the new note.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm ghi chú mới.

en: An error occurred while trying to add the new priority.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm độ ưu tiên mới.

en: An error occurred while trying to add the new project.
vi: Có lỗi xảy ra khi tạo đề án mới.

en: An error occurred while trying to add the new release.
vi: Có lỗi xảy ra khi tạo bản phát hành mới.

en: An error occurred while trying to add the new reminder.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm trình nhắc nhở mới.

en: An error occurred while trying to add the new status.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm trạng thái mới.

en: An error occurred while trying to add the new time tracking category.
vi: Có lỗi xảy ra khi thêm mới danh mục theo dõi thời gian.

en: An error occurred while trying to add the new user.
vi: Có lỗi xảy ra khi tạo người dùng mới.

en: An error occurred while trying to add the news entry.
vi: Có lỗi xảy ra khi tạo mục tin tức mới.

en: An error occurred while trying to add the round robin entry.
vi: Có lỗi xảy ra khi tạo mục robin tròn.

en: An error occurred while trying to associate the selected email message
vi: Có lỗi xảy ra khi kết hợp tin nhắn thư điện tử đã lựa chọn.

en: An error occurred while trying to convert the selected note.
vi: Có lỗi xảy ra khi chuyển đổi ghi chú đã lựa chọn.

en: An error occurred while trying to delete the link filter.
vi: Có lỗi xảy ra khi xóa bộ lọc liên kết.

en: An error occurred while trying to delete the note.
vi: Có lỗi xảy ra khi xóa ghi chú.

en: An error occurred while trying to insert the authorized replier.
vi: Có lỗi xảy ra thêm người hồi âm được cấp quyền.

en: An error occurred while trying to process the uploaded file.
vi: Có lỗi xảy khi xử lý tập tin được tải lên.

en: An error occurred while trying to run your query
vi: Có lỗi xảy ra khi thực thi truy vấn của bạn.

en: An error occurred while trying to run your query.
vi: Có lỗi xảy ra khi thực thi truy vấn của bạn.

en: An error occurred while trying to save columns to display.
vi: Có lỗi xảy ra khi lưu các cột hiển thị.

en: An error occurred while trying to update field display settings.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật các thiết lập hiển thị của ô nhập.

en: An error occurred while trying to update the FAQ entry information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin mục FAQ.

en: An error occurred while trying to update the account information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin tài khoản.

en: An error occurred while trying to update the account manager information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin người quản lý tài khoản.

en: An error occurred while trying to update the action information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin về hoạt động.

en: An error occurred while trying to update the category information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin danh mục.

en: An error occurred while trying to update the condition information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin về điều kiện.

en: An error occurred while trying to update the custom field information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin về ô nhập tùy chọn.

en: An error occurred while trying to update the customization information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin tùy biến.

en: An error occurred while trying to update the email response information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin hồi đáp thư điện tử.

en: An error occurred while trying to update the group information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin nhóm.

en: An error occurred while trying to update the information.
vi: Có lỗi có xảy ra khi cập nhật thông tin.

en: An error occurred while trying to update the issue resolution information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin về giải pháp vấn đề.

en: An error occurred while trying to update the link filter.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật bộ lọc liên kết.

en: An error occurred while trying to update the news entry information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin mục tin tức.

en: An error occurred while trying to update the note.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật ghi chú.

en: An error occurred while trying to update the notification entry.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật mục thông báo.

en: An error occurred while trying to update the priority information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin về độ ưu tiên.

en: An error occurred while trying to update the project information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin đề án.

en: An error occurred while trying to update the release information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin về bản phát hành.

en: An error occurred while trying to update the reminder information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin cho trình nhắc nhở.

en: An error occurred while trying to update the round robin entry information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin mục robin tròn.

en: An error occurred while trying to update the status information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin trạng thái.

en: An error occurred while trying to update the time tracking category information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin danh mục theo dõi thời gian.

en: An error occurred while trying to update the user information.
vi: Có lỗi xảy ra khi cập nhật thông tin người dùng.

en: An error was found while trying to change your account clocked-in status.
vi: Một lỗi được tìm thấy khi thay đổi trạng thái clocked-in tài khoản của bạn.

en: An integration script will need to be installed in your CVS root repository in order to send a message to Eventum whenever changes are committed to the repository. This message will then be processed by Eventum and the changes to the appropriate files will be associated with existing issue mentioned in your commit message.
vi: Một script tích hợp cần được cài đặt trong kho lưu trữ gốc CVS của bạn để gửi thông báo đến Eventum bất cứ khi nào các thay đổi được cập nhật vào kho lưu trữ. Thông báo này sẽ được xử lý bởi Eventum và những thay đổi vào tập tin phù hợp sẽ được liên kết với vấn đề tồn tại được đề cập trong tin nhắn commit của bạn.

en: An issue was assigned to you by %1
vi: Một vấn đề đã được giao cho bạn bởi %1

en: Anonymous Form
vi: Biểu mẫu vô danh

en: Anonymous Reporting
vi: Báo cáo vô danh

en: Anonymous Reporting Options
vi: Các tùy chọn Báo cáo vô danh

en: Anonymous Reporting of New Issues
vi: Các báo cáo vô danh của Những vấn đề mới

en: Anonymous Reporting:
vi: Báo cáo vô danh:

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Archived
vi: Lưu trữ

en: Are you sure you want to add this address to the notification list?
vi: Bạn chắc chắn muốn thêm địa chỉ này vào danh sách thông báo?

en: Areas
vi: Vùng

en: Arrival Date:
vi: Ngày Kết thúc:

en: Article Entries
vi: Các điều mục

en: As an example, using the
vi: Ví dụ như, sử dụng

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Assign Issue To Myself
vi: Vấn đề giao cho tôi

en: Assignable Users
vi: Người dùng có thể phân công

en: Assignable Users:
vi: Người dùng có thể phân công:

en: Assigned
vi: Đã phân công

en: Assigned Issues
vi: Vấn đề được phân công

en: Assigned Projects
vi: Những đề án được phân công

en: Assigned Projects and Roles
vi: Những đề án và vai trò được giao

en: Assigned Projects:
vi: Những đề án được giao

en: Assigned Role:
vi: Vai trò được giao

en: Assigned Support
vi: Hỗ trợ được giao

en: Assigned:
vi: Đã phân công:

en: Assignee
vi: Người được ủy quyền

en: Assignee:
vi: Người được ủy quyền:

en: Assignment
vi: Phân công

en: Assignment Field
vi: Trường phân công

en: Assignment List
vi: Danh sách Phân công

en: Assignment:
vi: Phân công:

en: Associate
vi: Bạn hữu

en: Associate Email Message to Issue #%1
vi: Liên kết tin nhắn thư vào vấn đề #%1

en: Associate Emails
vi: Liên kết Email

en: Associated
vi: Được liên kết

en: Associated Emails
vi: Các thư được kết hợp

en: Associated Issues
vi: Các vấn đề được liên kết

en: Associated Issues:
vi: Các vấn đề được liên kết:

en: Associated Project
vi: Đề án được liên kết

en: Associated Project:
vi: Đề án được liên kết:

en: Associated with Issue
vi: Được liên kết với vấn đề

en: Attach Files
vi: Đính kèm các tập tin

en: Attached Emails
vi: Các thư đính kèm

en: Attached Files
vi: Các tập tin đính kèm

en: Attachment originated from a note
vi: Đính kèm gốc từ một ghi chú

en: Attachment originated from an email
vi: Đính kèm gốc từ một bức thư

en: Attachments
vi: Các đính kèm

en: Attachments:
vi: Các đính kèm:

en: Authorized Repliers
vi: Người hồi âm được phân quyền

en: Authorized Repliers:
vi: Người hồi âm được phân quyền:

en: Authorized to Send Emails
vi: Ủy quyền gửi các email

en: Auto-Creation of Issues
vi: Các vấn đề tạo tự động

en: Automated Issue
vi: Phát sinh tự động

en: Automated Issue #%1 Reminder Alert
vi: Tự động phát sinh #%1 cho Trình nhắc nhở

en: Automatically append email signature when composing internal notes
vi: Tự động thêm chữ ký email khi soạn ghi chú nội bộ

en: Automatically append email signature when composing web based emails
vi: Tự động thêm chữ ký email khi soạn email trên web

en: Automatically close confirmation popup windows?
vi: Tự động đóng các popup xác nhận?

en: Available - Users may use this release
vi: Hiệu lực - Người dùng có thể dùng bản phát hành này

en: Available Help Topics
vi: Các chủ đề trợ giúp có sẵn

en: Available Languages
vi: Ngôn ngữ hỗ trợ

en: Available Related Topics
vi: Các chủ đề liên quan

en: Available Reports
vi: Các báo cáo hợp lệ

en: Average and median counts do not include customers who have never opened an issue.
vi: Bình quân và các tính toán trung bình không bao gồm khách hàng chưa bao giờ mở một vấn đề nào.

en: Avg Workload per Customer by Support Level
vi: Khối lượng trung bình lỗi khách hàng theo Cấp hỗ trợ

en: Avg and Median Time to Close by Support Level
vi: Bình quân và thời gian trung bình để đóng theo Cấp hỗ trợ

en: Avg and Median Time to First Response by Support Level
vi: Bình quân và thời gian trung bình cho hồi âm lần đầu theo Cấp hỗ trợ

en: BLOCKED
vi: Đã khóa

en: Back
vi: Trở lại

en: Back to Login Form
vi: Trở lại form đăng nhập

en: Back to Reminder Action List
vi: Trở lại Danh sách Hoạt động Trình nhắc nhở

en: Back to Reminder List
vi: Trở lại Danh sách Trình nhắc nhở

en: Back to Top
vi: Lên đỉnh

en: Backup Technical Account Manager
vi: Sao lưu kỹ thuật Trình quản lý Tài khoản

en: Based on all issues recorded in Eventum since start to present.
vi: Dựa trên các vấn đề được ghi nhận trong Eventum từ lúc bắt đầu đến nay.

en: Based on all open issue in Eventum for <b>%1</b>.
vi: Dựa trên tất cả các vấn đề Mở trên Eventum về <b>%1</b>.

en: Before Sender Name
vi: Trước tên Người gửi

en: Between
vi: Giữa

en: Blackout Time Range:
vi: Khoảng thời gian nghỉ:

en: Blocked Message Raw Headers
vi: Đã chặn tiêu đề gốc của tin nhắn

en: Blue values indicate value is lower than the aggregate one.
vi: Giá trị xanh cho thấy giá trị thấp hơn giá trị tổng số.

en: Boilerplate:
vi: Bản mẫu:

en: Bulk Update
vi: Cập nhật số lượng lớn

en: Bulk Update Tool
vi: Công cụ Cập nhật số lượng lớn

en: By Customer
vi: Theo Khách hàng

en: By Issue ID
vi: Theo ID vấn đề

en: By Support Level
vi: Theo mức độ Hỗ trợ

en: Call From
vi: Gọi từ

en: Call To
vi: Gọi đến

en: Call Type
vi: Kiểu gọi

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Cancel Update
vi: Hủy cập nhật

en: Canned Responses
vi: Đóng hộp hồi đáp

en: Categories and Statuses
vi: Danh mục và Trạng thái

en: Category
vi: Danh mục

en: Category Field
vi: Trường danh mục

en: Category:
vi: Phân loại:

en: Change Assignments:
vi: Thay đổi phân công:

en: Change Password
vi: Thay đổi Mật khẩu

en: Change Status To
vi: Đổi trạng thái thành

en: Changed Fields
vi: Các trường đã đổi

en: Changing field types can result in loss of data.
vi: Thay đổi loại có thể dẫn đến mất dữ liệu.

en: Check Disk Space:
vi: Kiểm tra dung lượng đĩa:

en: Check IRC Bot:
vi: Kiểm tra IRC Bot:

en: Check Paths:
vi: Kiểm tra đường dẫn:

en: Check Permissions
vi: Kiểm tra quyền hạn:

en: Check Spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Checkout Page:
vi: Trang thanh toán:

en: Choose Custom Field Backend
vi: Chọn ô nhập tùy biến

en: Choose a misspelled word
vi: Chọn một từ sai chính tả

en: Chora CVS viewer
vi: Trình xem Chora CVS

en: Clear
vi: Xóa

en: Clear Date
vi: Ngày xóa

en: Clear Duplicate Status
vi: Xóa trạng thái trùng lặp

en: Clear Filters
vi: Xóa các bộ lọc

en: Clear Selections
vi: Xóa các vùng chọn

en: Click to expand.
vi: Mở rộng

en: Close
vi: Đóng

en: Close Form
vi: Đóng biểu mẫu

en: Close Issue
vi: Đóng vấn đề

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Closed
vi: Đã đóng

en: Closed Context ?
vi: Ngữ cảnh đã đóng ?

en: Closed Date
vi: Ngày đóng

en: Closed Message
vi: Tin nhắn đã đóng

en: Collapse all expanded cells
vi: Thu gọn tất cả ô đang mở

en: Collapse expanded cell
vi: Thu gọn các ô đang mở

en: Color
vi: Màu

en: Color:
vi: Màu:

en: Column Name
vi: Tên cột

en: Combo Box
vi: Hộp danh sách

en: Comments:
vi: Bình luận:

en: Commit Message
vi: Tin nhắn thông báo

en: Complete Details
vi: Chi tiết đầy đủ

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Configuration Parameters
vi: Tham số cấu hình

en: Confirm New Password
vi: Xác nhận mật khẩu mới

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Convert Note To Email
vi: Chuyển ghi chú đến Email

en: Convert to Draft and Save For Later Editing
vi: Chuyển đổi bản nháp và lưu để sửa đổi lần sau

en: Convert to Email and Send Now
vi: Chuyển thành Email và gửi ngay

en: Cookies support seem to be disabled in your browser. Please enable this feature and try again.
vi: Cookie dường như bị vô hiệu hóa bởi trình duyệt. Hãy bật tính năng này và thử lại.

en: Count
vi: Số lượng

en: Create Account
vi: Tạo Tài khoản

en: Create Account Manager
vi: Tạo người quản lý tài khoản

en: Create Category
vi: Tạo danh mục

en: Create Custom Field
vi: Tạo ô nhập tùy chọn

en: Create Customization
vi: Tạo tùy biến

en: Create Draft
vi: Tạo bản nháp

en: Create Email Response
vi: Tạo hồi đáp Email

en: Create FAQ Entry
vi: Tạo mục FAQ

en: Create Group
vi: Tạo Nhóm

en: Create Issue
vi: Tạo Vấn đề

en: Create Link Filter
vi: Tạo bộ lọc Liên kết

en: Create New Issue
vi: Tạo vấn đề mới

en: Create News Entry
vi: Tạo mục mới

en: Create Note
vi: Tạo ghi chú

en: Create Priority
vi: Tạo độ ưu tiên

en: Create Project
vi: Tạo đề án

en: Create Release
vi: Tạo bản phát hành

en: Create Reminder
vi: Tạo trình nhắc nhở

en: Create Resolution
vi: Tạo giải pháp

en: Create Round Robin Entry
vi: Tạo mục Robin tròn

en: Create Status
vi: Tạo trạng thái

en: Create User
vi: Tạo người dùng

en: Create User and Permissions
vi: Tạo người dùng và phân quyền

en: Created
vi: Đã tạo

en: Created Date
vi: Ngày tạo

en: Creating New Reminder
vi: Tạo nhắc nhở mới

en: Current Project
vi: Đề án hiện tại

en: Current Project:
vi: Đề án hiện tại:

en: Current Selections:
vi: Lựa chọn hiện tại:

en: Current filters:
vi: Bộ lọc hiện tại:

en: Custom Field
vi: Ô nhập tùy biến

en: Custom Fields
vi: Các trường tùy biến

en: Custom Fields Report
vi: Báo cáo trường tùy biến

en: Custom Fields Weekly Report
vi: Báo trường tùy biến hàng tuần

en: Custom field updated (%1$s) by %2$s
vi: Trường tùy biến đã cập nhật (%1$s) bởi %2$s

en: Customer
vi: Khách hàng

en: Customer Contract
vi: Hợp đồng Khách hàng

en: Customer Counts
vi: Số khách hàng

en: Customer Identity (e.g. "Example Inc.", "johndoe@example.com", 12345)
vi: ID Khách hàng (ví dụ: "Example Inc.", "johndoe@example.com", 12345)

en: Customer Integration Backend
vi: Gắn kết Khách hàng

en: Customer Phone Number
vi: Số phone của KH

en: Customer Profile Stats
vi: Thống kê Hồ sơ Khách Hàng

en: Customer Stats Report
vi: Báo cáo Thống kê Khách hàng

en: Customer:
vi: Khách hàng:

en: Customers
vi: Các khách hàng

en: Customize Issue Listing Screen
vi: Tùy biến hiển thị Danh mục Vấn đề

en: Customize Monitoring Parameters
vi: Tùy chỉnh các thông số Giám sát

en: Daily Tips:
vi: Mẹo hằng ngày:

en: Database Error
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Date Field
vi: trường Ngày tháng

en: Date Field:
vi: trường Ngày tháng:

en: Date Range
vi: Phạm vi dữ liệu

en: Date Triggered
vi: Ngày kích hoạt

en: Date issue was opened - Date issue was closed for all closed issues.
vi: Ngày phát hành đã mở - Ngày phát hành đã đóng cho tất cả vấn đề đã bị đóng.

en: Date of Call
vi: Ngày Gọi

en: Date of Work
vi: Ngày Làm Việc

en: Day
vi: Ngày

en: Day of Month
vi: Ngày của Tháng

en: Day of Week
vi: Ngày của Tuần

en: Days
vi: Các ngày

en: Days and Hours Since
vi: Kể từ Ngày và Giờ

en: Dear
vi: Thân

en: Default Category:
vi: Danh mục Mặc định:

en: Default Options for Notifications:
vi: Tùy chọn mặc định cho thông báo:

en: Default Priority:
vi: Độ ưu tiên mặc định:

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete Alias
vi: Xóa bí danh

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Description
vi: Mô tả

en: Description Field
vi: Trường mô tả

en: Description is currently collapsed
vi: Mô tả được thu hẹp

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Details
vi: Các chi tiết

en: Developer
vi: Người phát triển

en: Developers
vi: Nhà phát triển

en: Did you Know?
vi: Bạn có biết?

en: Diff Page:
vi: Trang khác:

en: Disabled
vi: Bị vô hiệu

en: Disassociate Selected
vi: Tách liên kết đã chọn

en: Display on List Issues Page
vi: Hiển thị trên trang liệt kê vấn đề

en: Displays average number of issues, developer emails and customer emails per issue by support level
vi: Hiển thị số bình quân của các vấn đề, email người phát triển và email khách hàng của mỗi vấn đề theo mức hỗ trợ

en: Displays time stats
vi: Hiển thị thống kê thời gian

en: Do you want to continue?
vi: Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Download Raw Email
vi: Tải email nguyên gốc

en: Draft Address Prefix:
vi: Tiền tố địa chỉ nháp:

en: Draft routed from
vi: Kế hoạch được chuyển từ

en: Drafts
vi: Nháp

en: Drop Tables If They Already Exist
vi: Hủy các bảng nếu đã tồn tại

en: Duplicate of
vi: Bản sao của

en: Duplicated Issue:
vi: Vấn đề trùng lặp:

en: Duplicated by
vi: Trùng lặp do

en: Duplicates
vi: Các bản sao

en: E-mail about issue update was sent to
vi: E-mail về cập nhật vấn đề đã được gửi đến

en: ERROR: Almost no free disk space left (percentage left: %.2f%%)
vi: LỖI: Hầu như không còn dung lượng trống (phần trăm còn lại: %.2f%%)

en: ERROR: Could not find IRC bot pid from process list.
vi: LỖI: Không thể tìm IRC bot pid từ danh sách tiến trình.

en: ERROR: Could not find required table "%s"
vi: LỖI: Không thể tìm bảng được yêu cầu "%s"

en: ERROR: Directory could not be found (path: %1$s)
vi: LỖI: Thư mục không được tìm thấy (đường dẫn: %1$s)

en: ERROR: Directory permission mismatch (path: %1$s; current perm: %2$s; correct perm: %3$s)
vi: LỖI: Thư mục phân quyền không phù hợp (đường dẫn: %1$s; quyền hiện tại: %2$s; quyền chính xác: %3$s)

en: ERROR: File could not be found (path: %s)
vi: LỖI: Tập tin không được tìm thấy (đường dẫn: %s)

en: ERROR: File group mismatch (path: %1$s; current group: %2$s; correct group: %3$s)
vi: LỖI: Nhóm tập tin không phù hợp (đường dẫn: %1$s; nhóm hiện tại: %2$s; nhóm chính xác: %3$s)

en: ERROR: File owner mismatch (path: %1$s; current owner: %2$s; correct owner: %3$s)
vi: LỖI: Chủ sở hữu file không phù hợp (đường dẫn: %1$s; chủ hiện tại: %2$s; chủ chính xác: %3$s)

en: ERROR: File permission mismatch (path: %1$s; current perm: %2$s; correct perm: %3$s)
vi: LỖI: Quyền hạn tập tin không phù hợp (đường dẫn: %1$s; quyền hiện tại: %2$s; quyền chính xác: %3$s)

en: ERROR: File size mismatch (path: %1$s; current filesize: %2$s)
vi: LỖI: Kích thước file không phù hợp (đường dẫn: %1$s; kích thước hiện tại: %2$s)

en: ERROR: Free disk space left is getting very low (percentage left: %.2f%%)
vi: LỖI: Dung lượng đĩa trống còn lại rất thấp (phần trăm còn lại: %2f%%)

en: ERROR: The system doesn't have the appropriate permissions to create the configuration file in the setup directory
vi: LỖI: Hệ thống không có quyền hạn phù hợp để tạo file cấu hình trong thư mục cài đặt

en: ERROR: The system doesn't have the appropriate permissions to update the configuration file in the setup directory
vi: LỖI: Hệ thống không có quyền hạn phù hợp để cập nhật file cấu hình trong thư mục cài đặt

en: ERROR: There is a total of %d queued emails with errors.
vi: LỖI: Đây là tổng của %d email đang xếp hàng với các lỗi.

en: Edit Authorized Replier List
vi: Chỉnh danh sách trình hồi âm được cấp quyền

en: Edit Categories
vi: Chỉnh sửa danh mục

en: Edit Columns to Display
vi: Chỉnh các cột cần hiển thị

en: Edit Fields to Display
vi: Chỉnh các trường cần hiển thị

en: Edit Notification List
vi: Chỉnh danh sách thông báo

en: Edit Option
vi: Chỉnh tùy chọn

en: Edit Phone Support Categories
vi: Chỉnh danh sách hỗ trợ điện thoại

en: Edit Priorities
vi: Chỉnh các ưu tiên

en: Edit Releases
vi: Chỉnh các bản phát hành

en: Edit Signature
vi: Chỉnh sửa chữ ký

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Email (subject: '%1$s') associated by %2$s
vi: Thư điện tử (chủ đề: '%1$s') được liên kết bởi %2$s

en: Email (subject: '%1$s') disassociated by %2$s
vi: Thư điện tử (chủ đề: '%1$s') được gỡ liên kết bởi %2$s

en: Email Account:
vi: Tài khoản thư điện tử:

en: Email Address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Email Address Prefix:
vi: Tiền tố địa chỉ email:

en: Email Address to Send Saved Messages:
vi: Địa chỉ email để gửi tin nhắn lưu trữ:

en: Email Address:
vi: Địa chỉ email:

en: Email Addresses To Send Errors To:
vi: Các địa chỉ email để gửi lỗi đến:

en: Email Addresses To Send Information To:
vi: Các địa chỉ email dùng để gửi thông tin:

en: Email Alias
vi: Bí danh thư điện thử

en: Email Blocking
vi: Khóa Email

en: Email Counts
vi: Số thư điện tử

en: Email Draft Interface:
vi: Mẫu thư nháp:

en: Email Error Logging System:
vi: Hệ thống ghi nhận lỗi email:

en: Email Integration Feature:
vi: Chức năng tích hợp email:

en: Email List:
vi: Danh sách email:

en: Email Notifications
vi: Thông báo thư điện tử

en: Email Recipient Type Flag:
vi: Đánh dấu người nhận email:

en: Email Reminder System Status Information:
vi: Thông tin trạng thái hệ thống nhắc nhở email:

en: Email Signature
vi: Chữ ký thư điện tử

en: Email Spell Checker:
vi: Kiểm tra chính tả email:

en: Email Time Spent
vi: Thời gian gửi email

en: Email from '%1$s' blocked
vi: Đã khóa thư gửi từ ‘%1$s’

en: Email message draft updated by %1$s
vi: Tin nhắn email nháp cập nhật bởi %1$s

en: Email message saved as a draft by %1$s
vi: Tin nhắn email được lưu nháp bởi %1$s

en: Email will be re-sent from original sender, including any attachments.
vi: Email sẽ được gửi lại từ người gửi gốc, gồm cả đính kèm.

en: Email will be re-sent from your name, NOT original sender's, and without any attachments.
vi: Email sẽ được gửi từ tên của bạn, KHÔNG phải người gửi gốc, và không có các đính kèm.

en: Emails
vi: Các thư điện tử

en: Emails are Associated
vi: Các email được liên kết

en: Emails are Received or Sent
vi: Các email được nhận và gửi

en: Emails are associated to existing issues
vi: Các email được liên kết đến vấn đề đang tồn tại

en: Emails by Customers
vi: Các email khách hàng

en: Emails by Staff
vi: Các email đội ngũ

en: Empty Subject Header
vi: Không có tiêu đề

en: Enabled
vi: Đã cho phép

en: End
vi: Kết thúc

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: End time in the future.
vi: Thời gian kết thúc trong tương lai

en: End:
vi: Kết thúc

en: Enter Impact Analysis
vi: Nhập phân tích tác động

en: Enter the details below:
vi: Nhập chi tiết ở bên dưới

en: Entered By
vi: Được nhập bởi

en: Equals
vi: Bằng

en: Error
vi: Lỗi

en: Error: An error occurred while trying to run your query.
vi: Lỗi: một lỗi xảy ra khi thực thi câu truy vấn của bạn.

en: Error: No user account was found matching the entered email address.
vi: Lỗi: Không có tài khoản người dùng được tìm thấy phù hợp với địa chỉ email đã nhập.

en: Error: Please configure the email address domain.
vi: Lỗi: Hãy cấu hình tên miền địa chỉ email.

en: Error: Please configure the email address prefix.
vi: Lỗi: Hãy cấu hình tiền tố địa chỉ email.

en: Error: Please provide the email account ID.
vi: LỗiL Hãy cung cấp ID tài khoản email.

en: Error: Please provide your email address.
vi: Lỗi: Hãy cung cấp địa chỉ email của bạn.

en: Error: The email address specified is already associated with an user in the system.
vi: Lỗi: Địa chỉ email được chỉ định đã được liên kết với một người dùng trong hệ thống.

en: Error: The email draft interface is disabled.
vi: Lỗi: Mẫu giao diện cho email nháp đã vô hiệu hóa.

en: Error: The email message was empty
vi: Lỗi: Tin nhắn email rỗng

en: Error: The email message was empty.
vi: Lỗi: Tin nhắn email rỗng.

en: Error: The issue #%1 could not be found
vi: Lỗi: Vấn đề #%1 không thể tìm thấy

en: Error: The issue #%1 could not be found.
vi: Lỗi: Vấn đề #%1 không thể tìm thấy.

en: Error: The issue could not be found.
vi: Lỗi: Vấn đề không thể được tìm thấy.

en: Error: You are not allowed to view the requested FAQ entry.
vi: Lỗi: Bạn không được phép xem mục FAQ được yêu cầu.

en: Error: Your user status is currently set as inactive. Please contact your local system administrator for further information.
vi: Lỗi: Trạng thái người dùng của bạn hiện tại là không hoạt động. Hãy liên hệ với người quản trị hệ thống để biết thêm thông tin.

en: Error: the given email address is not allowed to be added to the notification list.
vi: Lỗi: Địa chỉ email được cho không được phép thêm vào danh sách thông báo.

en: Error: the issue is already unassigned.
vi: Lỗi: Vấn đề chưa được phân công.

en: Error: you are already authorized to send emails in this issue.
vi: Lỗi: Bạn đã được phân quyền để gửi email trong vấn đề này.

en: Est Dev Time
vi: Thời gian phát triển dự kiến

en: Estimated Dev. Time
vi: Thời gian phát triển dự kiến

en: Estimated Dev. Time:
vi: Thời gian phát triển dự kiến:

en: Estimated Development Time
vi: Thời gian phát triển dự kiến:

en: Estimated time (Hours)
vi: Thời gian dự kiện (giờ)

en: Eventum Installation
vi: Cài đặt Eventum

en: Existing Accounts:
vi: Các tài khoản đang tồn tại:

en: Existing Actions:
vi: Hoạt động đang tồn tại:

en: Existing Authorized Repliers for this Issue
vi: Những người hồi đáp cho vấn đề này

en: Existing Categories:
vi: Các danh mục đang có:

en: Existing Conditions:
vi: Các điều kiện:

en: Existing Customizations:
vi: Các tùy biến đang tồn tại:

en: Existing Groups
vi: Các nhóm đang có:

en: Existing Issue
vi: Vấn đề đang tồn tại
